DIỄN ĐÀN SINH VIÊN NGÀNH TÀU THỦY VIỆT NAM
DIỄN ĐÀN SINH VIÊN NGÀNH TÀU THỦY VIỆT NAM
Diễn Đàn http://tauthuy.hot4um.com là nơi trao đổi kinh nghiệm và chia sẻ tài liệu, chính vì vậy yêu cầu các thành viên thực hiện theo đúng nội quy của diễn đàn. BQT Diễn Đàn Xin Trân Thành Cảm Ơn!

Đăng Nhập

Quên mật khẩu



Latest topics
» In móc khoá ở Hà Nội
Fri Apr 20, 2018 8:54 pm by bluesky22188

» Mong cac a/chị giúp dùm em
Mon Apr 16, 2018 9:00 pm by Once

» In huy hiệu
Sun Apr 08, 2018 8:06 pm by bluesky22188

» tàu chở dầu DO
Thu Mar 22, 2018 8:57 am by Thắng Mập

» In cốc giá rẻ siêu đẹp
Fri Mar 16, 2018 9:52 pm by bluesky22188

» tốc độ khai thác của loại tàu công trình ( tàu hút bùn tự hành )
Fri Feb 23, 2018 6:53 pm by Admin

» Cách xác định kích thước tàu hút bùn
Fri Feb 23, 2018 6:52 pm by Admin

» Xin phần mềm Maxsurf
Mon Jan 01, 2018 10:44 pm by trungdhbk

» Bản vẽ tàu cao tốc
Wed Nov 29, 2017 8:18 pm by NKTTT

» In móc khoá
Mon Nov 27, 2017 8:37 pm by bluesky22188

» Thắc mắc về thiết kế tàu hút bùn ???
Fri Nov 17, 2017 2:55 am by cuonggts

» Bảng báo giá ống luồn dây điện RSC 1/2 inch toàn quốc
Fri Oct 13, 2017 10:37 pm by ongluondaydien

» Xin tài liệu thiết kế tuyến hình tàu.
Wed Sep 27, 2017 12:21 pm by cuonggts

» KIẾN THỨC TÀU THỦY
Tue Sep 26, 2017 3:12 am by sofia123

» LẤY DẤU CƠ CẤU KHI THI CÔNG 1 BLOCK TRONG ĐÓNG TÀU NHƯ THẾ NÀO ?
Wed Sep 20, 2017 8:06 pm by cuonggts

Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 12 người, vào ngày Thu Sep 19, 2013 1:20 am
Statistics
Diễn Đàn hiện có 3081 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: tuanhung_vn

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 1033 in 458 subjects

You are not connected. Please login or register

DIỄN ĐÀN SINH VIÊN NGÀNH TÀU THỦY VIỆT NAM » DÀNH CHO DỊCH VỤ - THỊ TRƯỜNG » DÀNH CHO NHÀ CUNG CẤP THIẾT BỊ - DỊCH VỤ » Mức xử phạt mới liên quan đến việc đi vào đường cấm?

Mức xử phạt mới liên quan đến việc đi vào đường cấm?

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

tavandoan93

avatar
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
Các trường hợp vi phạm và mức xử phạt đối với các đối tượng khi đi vào đường cấm, khu vực cấm; mà chưa được cấp [You must be registered and logged in to see this link.] sẽ bị phạt hành chính theo quy định mới ban hành.
Mức xử phạt hành chính khi đi vào đường cấm
Hành vi vi phạm và mức xử phạt đối với các đối tượng khi đi vào đường cấm, khu vực cấm; đi ngược chiều của đường một chiều, đi ngược chiều trên đường có biển “Cấm đi ngược chiều”, được quy định tại Nghị định số 46/2016/NĐ-CP của Chính Phủ như sau:
[You must be registered and logged in to see this image.]
Mức xử phạt mới đối với trường hợp đi vào đường cấm?
- Đối với người điều khiển, người được chở trên xe ô tô và các loại xe tương tự như xe ô tô trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a Khoản 8 Điều này và các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định, sẽ bị phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng theo Điểm b, Khoản 4,  Điều 5.
Hình thức phạt bổ sung: Nếu thực hiện hành vì vi phạm mà gây tai nạn giao thông thì bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe từ 02 tháng đến 04 tháng.
- Đối với người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy, trừ trường hợp các xe ưu tiên đang trên đường đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định sẽ bị phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng theo Điểm i, Khoản 4, Điều 6.
Hình thức phạt bổ sung
Nếu thực hiện hành vi vi phạm mà gây tai nạn giao thông thì bị tước quyền sử dụng [You must be registered and logged in to see this link.] từ 02 tháng đến 04 tháng.
- Đối với người điều khiển máy kéo, xe máy chuyên dùng (sau đây gọi chung là xe) sẽ bị phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 theo Điểm b, Khoản 3, Điều 7.
Hình thức phạt bổ sung: Nếu như gây tai nạn giao thông thì sẽ bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe (khi Điều khiển máy kéo), chứng chỉ bồi dưỡng về kiến thức pháp luật về giao thông đường bộ (khi Điều khiển xe máy chuyên dùng) từ 02 tháng đến 04 tháng.
- Đối với người điều khiển, người ngồi trên xe đạp, xe đạp máy, người Điều khiển xe thô sơ sẽ bị phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng theo Điểm e, Khoản 4 Điều 8.
- Đối với người điều khiển, dẫn dắt súc vật, Điều khiển xe súc vật kéo sẽ bị phạt tiền từ 60.000 đồng đến 80.000 đồng điểm a, Khoản 2 Điều 10.
[You must be registered and logged in to see this image.]
Dịch vụ xin giấy phép vào đường cấm
Như vậy, các phương tiện giao thông khi muốn đi vào các tuyến đường cấm, khu vực cấm cần phải [You must be registered and logged in to see this link.] được cấp bởi các cơ quan có thẩm quyền nếu không sẽ bị xử phạt theo các quy định trên.
Theo Tư Pháp Việt.

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết